----- Nội dung dịch tự động từ ảnh ----- Một bếp điện gồm hai dây điện trở Rị và R2, biết hiệu điện thế định mức của mỗi dây điện trở là U, công suất định mức của dây Rị là P1=400W, của dây R2 là P2=700W. Người ta dùng bếp để đun sôi nước trong một chiếc ẩm. Cho biết nhiệt lượng tỏa ra môi trường ti lệ thuận với thời gian đun. - Khi chi dùng dây điện trở Rị với nguồn điện có hiệu điện thế U thì thời gian đun sôi nước là t1=30 phút. - Khi chi dùng dây điện trở R2 với nguồn điện có hiệu điện thế U thì thời gian đun sôi nước là t2=15 phút. Hỏi nếu mắc song song hai dây điện trở Rị và R2 với nhau rồi mắc vào nguồn điện có hiệu điện thế U thì thời gian đun sôi nước là bao lâu? Biết rằng lượng nước trong ấm ở các lần đun đều giống nhau.