các bn giải chi tiết cho mk bài tập nè với ạ, cảm ơn rất nhìu
Một điện tích điểm q= -4x10^-8 C di chuyển dọc theo chu vi của một tam giác MNP, vuông tại P, trong điện trường đều , có cường độ 200 V/m . cạnh MN= 10 cm, MN song song cùng chiều với đường sức điện, NP = 8cm. môi trường là không khí. tính công của lực điện trong các dịch chuyển từ M đến N, từ N đến P, rừ P đén M