Giới hạn quang điện của một kim loại là 0,75 μm. Biết hằng số Plăng h = 6,625.10–34 Js, tốc độ ánh sáng trong chân không c = 3.108 m/s. Công thoát êlectron khỏi kim loại này là
![]() | Đặng Bảo Trâm | Chat Online |
28/08/2024 20:25:55 (Vật lý - Lớp 12) |
12 lượt xem
Giới hạn quang điện của một kim loại là 0,75 μm. Biết hằng số Plăng h = 6,625.10–34 Js, tốc độ ánh sáng trong chân không c = 3.108 m/s. Công thoát êlectron khỏi kim loại này là

Lựa chọn một trả lời để xem Đáp án chính xác Báo sai đáp án hoặc câu hỏi |
Số lượng đã trả lời:
A. 26,5.10–19 J 0 % | 0 phiếu |
B. 26,5.10–32 J 0 % | 0 phiếu |
C. 2,65.10–19 J 0 % | 0 phiếu |
D. 2,65.10–32 J 0 % | 0 phiếu |
Tổng cộng: | 0 trả lời |
Bình luận (0)
Chưa có bình luận nào, bạn có thể gửi ý kiến bình luận tại đây:
Trắc nghiệm liên quan
- Phát biểu nào dưới đây không đúng? Bán dẫn tinh khiết khác bán dẫn pha lẫn tạp chất ở chỗ (Vật lý - Lớp 12)
- Một chất bán dẫn có giới hạn quang dẫn là 5 μm. Biết tốc độ ánh sáng trong chân không là 3.108 m/s và hằng số Plank là 6,625.10-34 Js. Tính năng lượng kích hoạt của chất đó. (Vật lý - Lớp 12)
- Khi nguyên tử hiđrô chuyển từ trạng thái dùng có năng lượng EM = –1,51eV sang trạng thái dùng có năng lượng EK = –13,6 eV thì nguyên tử phát ra một phôtôn ứng với bức xạ có bước sóng: (Vật lý - Lớp 12)
- Công thoát êlectrôn ra khỏi một kim loại là A = 1,88 eV. Biết hằng số Plăng h = 6,625.10–34 J.s, vận tốc ánh sáng trong chân không c = 3.108 m/s và 1 eV = 1,6.10–19 J. Giới hạn quang điện của kim loại đó là (Vật lý - Lớp 12)
- Dùng chùm tia laze có công suất P = 10 W để nấu chảy khối thép có khối lượng 1 kg. Nhiệt độ ban đầu của khối thép t0 = 300, nhiệt dung riêng của thép c = 448J/kg.độ, nhiệt nóng chảy của thép L = 270 kJ/kg, điểm nóng chảy của ... (Vật lý - Lớp 12)
- Chiếu bức xạ có tần số f vào một kim loại có công thoát A gây ra hiện tượng quang điện. Giả sử một êlectron hấp thụ phôtôn sử dụng một phần năng lượng làm công thoát, phần còn lại biến thành động năng K của nó. Nếu tàn số của bức xạ chiếu tới là 2f ... (Vật lý - Lớp 12)
- Hai tấm kim loại phẳng A và B đặt song song đối diện nhau và được nối kín bằng một ămpe kế. Chiếu chùm bức xạ công suất là 3 mW mà mỗi phôtôn có năng lượng 9,9.10-19 (J) vào tấm kim loại A, làm bứt các quang electron. Cứ 10000 phôtôn chiếu ... (Vật lý - Lớp 12)
- Cho: 1eV = 1,6.10-19 J; h = 6,625.10-34 J.s; c = 3.108 m/s. Khi êlectrôn (êlectron) trong nguyên tử hiđrô chuyển từ quĩ đạo dừng có năng lượng Em = - 0,85 eV sang quĩ đạo dừng có năng lượng En = ... (Vật lý - Lớp 12)
- Công thoát của êlectron khỏi đồng là 6,625.10-19J. Biết hằng số Plăng là 6,625.10-34J.s, tốc độ ánh sáng trong chân không là 3.108m/s. Giới hạn quang điện của đồng là (Vật lý - Lớp 12)
- Khi chiếu một chùm tia tử ngoại vào một ống nghiệm đựng dung dịch fluorexêin thì thấy dung dịch này phát ra ánh sáng màu lục. Đây là hiện tượng (Vật lý - Lớp 12)
Trắc nghiệm mới nhất
- Cho cấp số cộng xác định bởi Tổng bằng: (Tổng hợp - Lớp 12)
- Cho cấp số cộng xác định bởi Công sai của cấp số cộng là: (Tổng hợp - Lớp 12)
- Cho hàm số , với là tham số thực. Đường thẳng cắt đồ thị hàm số tại ba điểm phân biệt khi và chỉ khi (Tổng hợp - Lớp 12)
- Cho hàm số , với là tham số thực. Có bao nhiêu giá trị nguyên của tham số thực thuộc khoảng để hàm số đồng biến trên khoảng ? (Tổng hợp - Lớp 12)
- Cho hàm số , với là tham số thực. Với , giá trị nhỏ nhất của hàm số trên đoạn là: (Tổng hợp - Lớp 12)
- Đồ thị của hàm số có số đường tiệm cận là: (Tổng hợp - Lớp 12)
- Cho hàm số có đạo hàm . Số điểm cực đại của hàm số đã cho là: (Tổng hợp - Lớp 12)
- Cho hàm số . Giá trị của biểu thức là: (Tổng hợp - Lớp 12)
- Cho giới hạn (với là phân số tối giản). Khi đó, giá trị của biểu thức bằng: (Tổng hợp - Lớp 12)
- Cho a, b là các số thực dương khác 1 và thỏa mãn . Mệnh đề nào dưới đây là đúng? (Tổng hợp - Lớp 12)