Một chất quang dẫn có giới hạn quang dẫn là 0,78μm.Chiếu vào chất bán dẫn đó lần lượt các chùm bức xạ đơn sắc có tần sốf1=4,5.1014Hz;f2=5.1013Hz,f3=6,5.1013Hzvàf4=6.1014HzBiết hằng số Plăngh=6,625.10-34Js;e=1,6.10-19C; tốc độ ánh sáng trong chân khôngc=3.108m/s. Hiện tượng quang dẫn sẽ xảy ra với các chùm bức xạ có tần số
![]() | Đặng Bảo Trâm | Chat Online |
28/08/2024 23:55:26 (Vật lý - Lớp 12) |
15 lượt xem
Một chất quang dẫn có giới hạn quang dẫn là 0,78μm.
Chiếu vào chất bán dẫn đó lần lượt các chùm bức xạ đơn sắc có tần số
f1=4,5.1014Hz;
f2=5.1013Hz,
f3=6,5.1013Hz
và
f4=6.1014Hz
Biết hằng số Plăng
h=6,625.10-34Js;e=1,6.10-19C; tốc độ ánh sáng trong chân không
c=3.108m/s. Hiện tượng quang dẫn sẽ xảy ra với các chùm bức xạ có tần số

Lựa chọn một trả lời để xem Đáp án chính xác Báo sai đáp án hoặc câu hỏi |
Số lượng đã trả lời:
A. f1và f2 0 % | 0 phiếu |
B. f2và f3 0 % | 0 phiếu |
C. f3và f4 0 % | 0 phiếu |
D. f1và f4 0 % | 0 phiếu |
Tổng cộng: | 0 trả lời |
Bình luận (0)
Chưa có bình luận nào, bạn có thể gửi ý kiến bình luận tại đây:
Trắc nghiệm liên quan
- Phát biểu nào sau đây là sai khi nói về pin quang điện? (Vật lý - Lớp 12)
- Gọiλv,λl,λtlần lượt là năng lượng của phôtôn ánh sáng đỏ, phôtôn ánh sáng lam và phôtôn ánh sáng tím.Ta có (Vật lý - Lớp 12)
- Một đám nguyên tử hiđrô đang ở trạng thái kích thích mà êlectron chuyển động trên quỹ đạo dừng K. Khi nguyên tử nhận một năng lượng ε=EN-EK thì (Vật lý - Lớp 12)
- Theo mẫu nguyên tử Bo thì trong nguyên tử hiđrô, bán kính quỹ đạo dừng của electron trên các quỹ đạo là rn=n2.r0, với r0= 0,53.10−10 m; n = 1, 2, 3, ... là các số nguyên dương tương ứng với các mức năng lượng của các trạng thái ... (Vật lý - Lớp 12)
- Theo mẫu nguyên tử Bohr, năng lượng ở quỹ đạo dừng thứ n của electron trong nguyên tử Hyđrô được tính bởi công thức En=-13,6n2eV (n = 1, 2, 3…). Cho các hằng số h = 6,625.10−34 Js và c = 3.3.108 m/s. Tần số lớn nhất của bức xạ ... (Vật lý - Lớp 12)
- Để gây ra hiện tượng quang điện, bức xạ chiếu vào kim loại phải có (Vật lý - Lớp 12)
- Một nguồn sáng chỉ phát ra ánh sáng đơn sắc có tần số 8.1014 Hz. Công suất bức xạ điện từ của nguồn là 20 W. Số phôtôn mà nguồn phát ra trong một giây xấp xỉ bằng (Vật lý - Lớp 12)
- Biểu hiện nào sau đây không phải là đặc trưng của tính chất hạt của ánh sáng? (Vật lý - Lớp 12)
- Một kim loại có giới hạn quang điện làλ0và công thoát electron A0. Khi chiếu vào bề mặt kim loại đó chùm bức xạ có bước sóngλ=λ03thì động năng ban đầu cực đại của electron quang điện bằng (Vật lý - Lớp 12)
- Các mức năng lượng của các trạng thái dừng của nguyên tử hidro được xác định bằng biểu thức En=-13,6n2eV(n = 1,2,3…). Nếu nguyên tử hidro hấp thụ một photon có năng lượng 2,856 eV thì bước sóng nhỏ nhất của bức xạ mà nguyên tử hidro có thể phát ra là (Vật lý - Lớp 12)
Trắc nghiệm mới nhất
- Nếu em có một chú mèo, em nên làm gì để chăm sóc nó tốt nhất? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Chữ hoa Q có đặc điểm gì? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Trong các từ sau, từ nào có chữ hoa P? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Thời gian biểu giúp chúng ta làm gì? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Con chó thường có đặc điểm gì? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Đôi mắt chú mèo trông như thế nào khi thấy chuột? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Khi thấy chuột chạy ngang, chú mèo có phản ứng gì? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Chú mèo kêu như thế nào? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Chú mèo nằm ở đâu? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Chú mèo trong bài thơ có đặc điểm gì? (Tiếng Việt - Lớp 2)