Một acquy có suất điện động 2V, điện trở trong 1Ω. Nối hai cực của acquy với điện trở R=9Ω thì công suất tiêu thụ trên điện trở R là
![]() | CenaZero♡ | Chat Online |
01/09/2024 12:29:42 (Vật lý - Lớp 11) |
16 lượt xem
Một acquy có suất điện động 2V, điện trở trong 1Ω. Nối hai cực của acquy với điện trở R=9Ω thì công suất tiêu thụ trên điện trở R là

Lựa chọn một trả lời để xem Đáp án chính xác Báo sai đáp án hoặc câu hỏi |
Số lượng đã trả lời:
A. 3,6W 0 % | 0 phiếu |
B. 1,8W 0 % | 0 phiếu |
C. 0,36W 0 % | 0 phiếu |
D. 0,18W | 1 phiếu (100%) |
Tổng cộng: | 1 trả lời |
Bình luận (0)
Chưa có bình luận nào, bạn có thể gửi ý kiến bình luận tại đây:
Trắc nghiệm liên quan
- Một acquy suất điện động 6V điện trở trong không đáng kể, mắc với bóng đèn 6V-12W thành mạch kín. Cường độ dòng điện chạy qua bóng đèn là (Vật lý - Lớp 11)
- Một nguồn điện có suất điện động 15V, điện trở trong 0,5Ω mắc với mạch ngoài có hai điện trở R1=20Ω và R2=30Ω mắc song song. Công suất của mạch ngoài là (Vật lý - Lớp 11)
- Để trang trí người ta dùng các bóng đèn 12V-6W mắc nối tiếp vào mạng điện có hiệu điện thế 240V. Để các bóng đèn sáng bình thường thì số bóng đèn phải sử dụng là (Vật lý - Lớp 11)
- Nguồn điện có r=0,2Ω, mắc với R=2,4Ω thành mạch kín, khi đó hiệu điện thế giữa hai đầu R là 12V. Một bóng đèn khi mắc vào mạng điện có hiệu điện thế 110V thì cường Suất điện động của nguồn là (Vật lý - Lớp 11)
- Một bóng đèn khi mắc vào mạng điện có hiệu điện thế 110V thì cường độ dòng điện qua đèn là 0,5A và đèn sáng bình thường. Nếu sử dụng trong mạng điện có hiệu điện thế 220V thì phải mắc với đèn một điện trở là bao nhiêu để bóng đèn sáng bình thường? (Vật lý - Lớp 11)
- Một bếp điện có hiệu điện thế và công suất định mức là 220V và 1100W. Điện trở của bếp điện khi hoạt động bình thường là (Vật lý - Lớp 11)
- Suất điện động của một nguồn điện một chiều là 4V. Công của lực lạ làm di chuyển một điện lượng 8mC giữa hai cực bên trong của nguồn điện là (Vật lý - Lớp 11)
- Công của lực lạ làm dịch chuyển điện lượng q=1,5C trong nguồn điện từ cực âm đến cực dương của nó là 18J. Suất điện động của nguồn điện đó là (Vật lý - Lớp 11)
- Một điện trở R=4Ω được mắc vào nguồn điện có suất điện động 1,5 V để tạo thành mạch kín thì công suất tỏa nhiệt trên điện trở này là 0,36W. Tính điện trở trong r của nguồn điện (Vật lý - Lớp 11)
- Hiệu điện thế giữa hai đầu một dây dẫn là 10V thì cường độ dòng điện qua dây dẫn là 2A. Hiệu điện thế giữa hai đầu một dây dẫn đó là 15V thì cường độ dòng điện qua dây dẫn đó là (Vật lý - Lớp 11)
Trắc nghiệm mới nhất
- Người mẫu bạch tạng đầu tiên ở Việt Nam là ai?
- Sinh nhật của Ma-ri-ca Sáng hôm ấy, thầy giáo vào lớp, vui vẻ nói: - Hôm nay là sinh nhật Ma-ri-ca. Chúng ta cùng chúc mừng bạn nhé! Cả lớp chúc mừng Ma-ri-ca bằng một tràng pháo tay. Rồi thầy thay mặt các bạn trong lớp tặng Ma-ri-ca một quyển truyện ... (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Tỉnh nào nước ta xếp đầu theo bảng chữ cái? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Để sắp xếp tên riêng theo đúng bảng chữ cái, em cần phải: (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Sắp xếp các tên sau theo thứ tự bảng chữ cái: Nam, Hoa, Bình, Linh. Tên nào đứng thứ hai? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Trong các tên sau, tên nào đứng sau cùng theo thứ tự bảng chữ cái? Anh, Bảo, Dũng, Châu (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Xếp các tên riêng sau theo đúng thứ tự bảng chữ cái:Hùng, Cảnh, Hà, Lê, Thanh, Phong, Yến, Ánh, Mai (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Trong danh sách sau, tên nào đứng sau cùng nếu sắp xếp theo thứ tự bảng chữ cái? Trung, Quốc, Đông, An (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Sắp xếp tên các bạn theo thứ tự bảng chữ cái: Chép, Rô, Trắm, Lươn, Ốc (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Trong các tên sau, tên nào đứng thứ hai nếu sắp xếp theo thứ tự bảng chữ cái? Lan, Bình, Quang, Duy (Tiếng Việt - Lớp 2)