Công của lực điện không phụ thuộc vào:
![]() | Đặng Bảo Trâm | Chat Online |
01/09/2024 22:30:47 (Vật lý - Lớp 11) |
11 lượt xem
Công của lực điện không phụ thuộc vào:

Lựa chọn một trả lời để xem Đáp án chính xác Báo sai đáp án hoặc câu hỏi |
Số lượng đã trả lời:
A. vị trí điểm đầu và điểm cuối 0 % | 0 phiếu |
B. cường độ điện trường 0 % | 0 phiếu |
C. hình dạng đường đi 0 % | 0 phiếu |
D. độ lớn của điện tích dịch chuyển 0 % | 0 phiếu |
Tổng cộng: | 0 trả lời |
Bình luận (0)
Chưa có bình luận nào, bạn có thể gửi ý kiến bình luận tại đây:
Trắc nghiệm liên quan
- Trong một điện trường đều bằng 60000 V/m. Tính công của điện trường khi làm dịch chuyển điện tích q0 = 4.10-9 C trên đoạn thẳng dài 5 cm. Biết rằng góc giữa phương dịch chuyển và đường sức điện trường là α = 60o (Vật lý - Lớp 11)
- Một electron bay từ bản dương sang bản âm trong điện trường đều của một tụ điện phẳng, theo một đường thẳng MN dài 2 cm, có phương làm với phương đường sức điện một góc 60o. Biết cường độ điện trường trong tụ điện là 1000 V/m. Công của lực điện trong ... (Vật lý - Lớp 11)
- Công của lực điện tác dụng lên một điện tích điểm q khi nó di chuyển từ M đến N trong điện trường (Vật lý - Lớp 11)
- Công của lực điện tác dụng lên một điện tích điểm q khi nó di chuyển từ M đến N trong điện trường (Vật lý - Lớp 11)
- Chọn phương án đúng. Một điện tích q chuyển động trong điện trường theo một đường cong kín. Gọi công của lực điện trong chuyển động đó là A thì (Vật lý - Lớp 11)
- Cho ba điểm M, N, P trong một điện trường đều. MN = 1 cm, NP = 3 cm, UMN = 1 V, UMP = 2 V. Gọi cường độ điện trường tại M, N, P là EM, EN, EP. Chọn phương án đúng. (Vật lý - Lớp 11)
- Di chuyển một điện tích q > 0 từ điểm M đến điểm N trong một điện trường. Công UMN của lực điện càng lớn nếu (Vật lý - Lớp 11)
- Một electron chuyển động dọc theo đường sức của một điện trường đều. Cường độ điện trường có độ lớn bằng 100V/m. Vận tốc ban đầu của electron là 3.105 m/s, khối lượng của electron là 9,1.10-31kg. Từ lúc bắt đầu chuyển động đến khi có vận tốc bằng 0 ... (Vật lý - Lớp 11)
- Hai bản kim loại phẳng song song mang điện tích trái dấu, cách nhau 2cm, cường độ điện trường giữa hai bản là 3.103 V/m. Một hạt mang điện q = 1,5.10-2 C di chuyển từ bản dương sang bản âm với vận tốc ban đầu bằng 0, khối lượng của hạt mang điện là ... (Vật lý - Lớp 11)
- Một quả câu tích điện có khối lượng 0,1g nằm cân bằng giữa hai bản tụ điện phẳng đứng cạnh nhau d = 1 cm. Khi hai bản tụ được nối với hiệu điện thế U = 1000 V thì dây treo quả cầu lệch khỏi phương thẳng đứng một góc α = 10o. Điện tích của quả cầu ... (Vật lý - Lớp 11)
Trắc nghiệm mới nhất
- "Một tầm nhìn, một bản sắc, một cộng đồng" là khẩu hiệu của tổ chức nào? (Tự nhiên & xã hội)
- Năm 2024, Award World Travel công nhận vườn quốc gia nào là vườn quốc gia đáng đến để tham quan du lịch nhất ở Đông Nam Á? (Tự nhiên & xã hội)
- Tập hợp số hữu tỉ được kí hiệu là? (Toán học - Lớp 7)
- Điền vào chỗ trống trong câu thơ sau: Mùa ... của em, là xanh cốm mới, mùi hương như gợi, từ màu lá sen? (Tiếng Việt - Lớp 3)
- Điền vào câu ca dao tục ngữ sau: Vàng ròng vào lửa chẳng phai, búa rìu sấm sét, chẳng sai .....? (Tiếng Việt - Lớp 5)
- Điền vào câu ca dao tục ngữ sau: "Có gió rung mới biết tùng bách cứng, có ..... hừng mới biết thức vàng cao" (Tiếng Việt - Lớp 5)
- Nếu đường thẳng và mặt phẳng không có điểm chung thì chúng (Tổng hợp - Lớp 12)
- Trong chuỗi phản ứng prton-proton trong lòng Mặt Trời có hai phản ứng riêng biệt trong đó 4 hạt nhân hydro cuối cùng có thể dẫn đến 1 hạt nhân Heli. Trong chuỗi phản ứng này, phản ứng \(_1^2D + _1^1H \to _2^3He + \gamma \)tạo ra bức xạ điện từ gamma. ... (Vật lý - Lớp 12)
- Một đồng vị phóng xạ có chu kì bán rã là 12,7 giờ. Sau 38,1 giờ, độ phóng xạ của đồng vị này giảm bao nhiêu phần trăm so với lúc ban đầu? (Vật lý - Lớp 12)
- Phản ứng hạt nhân nào sau đây là phản ứng phân hạch? (Vật lý - Lớp 12)