Cho điện áp hai đầu đọan mạch là uAB=1202cos100πt−π4V và cường độ dòng điện qua mạch là i=32cos100πt+π12A. Công suất tiêu thụ của đoạn mạch là:

Nguyễn Thanh Thảo | Chat Online
02/09/2024 22:01:47 (Vật lý - Lớp 12)
12 lượt xem

Cho điện áp hai đầu đọan mạch là uAB=1202cos100πt−π4V và cường độ dòng điện qua mạch là i=32cos100πt+π12A. Công suất tiêu thụ của đoạn mạch là:

Vui lòng chờ trong giây lát!
Lựa chọn một trả lời để xem Đáp án chính xác Báo sai đáp án hoặc câu hỏi
Số lượng đã trả lời:
A. P = 120 W
0 %
0 phiếu
B. P = 100 W
1 phiếu (100%)
C. P = 180 W
0 %
0 phiếu
D. P = 50 W
0 %
0 phiếu
Tổng cộng:
1 trả lời
Bình luận (0)
Chưa có bình luận nào, bạn có thể gửi ý kiến bình luận tại đây:
Gửi bình luận của bạn tại đây (*):
(Thông tin Email/ĐT sẽ không hiển thị phía người dùng)
*Nhấp vào đây để nhận mã Nhấp vào đây để nhận mã

Trắc nghiệm liên quan

Giải bài tập Flashcard Trò chơi Đố vui Khảo sát Trắc nghiệm Hình/chữ Quà tặng Hỏi đáp Giải bài tập

×
Trợ lý ảo Trợ lý ảo
Gửi câu hỏi
×