Cho đoạn mạch xoay chiều gồm điện trở thuần và cuộn dây cảm mắc nối tiếp. Biết R=40Ω và L=0,4πH. Đoạn mạch được mắc vào điện ápU=402.cos100πt V. Biểu thức cường độ dòng điện qua mạch là:

Trần Bảo Ngọc | Chat Online
03/09/2024 10:09:40 (Vật lý - Lớp 12)
12 lượt xem

Cho đoạn mạch xoay chiều gồm điện trở thuần và cuộn dây cảm mắc nối tiếp. Biết R=40Ω và L=0,4πH. Đoạn mạch được mắc vào điện ápU=402.cos100πt V. Biểu thức cường độ dòng điện qua mạch là:

Vui lòng chờ trong giây lát!
Lựa chọn một trả lời để xem Đáp án chính xác Báo sai đáp án hoặc câu hỏi
Số lượng đã trả lời:
A.  i=2.cos100πt+π4 A
0 %
0 phiếu
B.  i=2.cos100πt-π4 A
0 %
0 phiếu
C.  i=cos100πt-π4 A
0 %
0 phiếu
D.  i=cos100πt+π4 A
0 %
0 phiếu
Tổng cộng:
0 trả lời
Bình luận (0)
Chưa có bình luận nào, bạn có thể gửi ý kiến bình luận tại đây:
Gửi bình luận của bạn tại đây (*):
(Thông tin Email/ĐT sẽ không hiển thị phía người dùng)
*Nhấp vào đây để nhận mã Nhấp vào đây để nhận mã

Trắc nghiệm liên quan

Giải bài tập Flashcard Trò chơi Đố vui Khảo sát Trắc nghiệm Hình/chữ Quà tặng Hỏi đáp Giải bài tập

×
Trợ lý ảo Trợ lý ảo
Gửi câu hỏi
×