Cho mạch điện như hình vẽ. Nguồn điện có E=12  V,r=2  Ω.Các điện trởR1=1  Ω,  R2=2Ω; R3=3Ω;  C1=1μF,  C2=2μF.Điện tích trên các tụ điện C1 và C2 có giá trị lần lượt là:

Tôi yêu Việt Nam | Chat Online
03/09/2024 21:56:39 (Vật lý - Lớp 11)
17 lượt xem

Cho mạch điện như hình vẽ. Nguồn điện có E=12  V,r=2  Ω.Các điện trở

R1=1  Ω,  R2=2Ω; R3=3Ω;  C1=1μF,  C2=2μF.

Điện tích trên các tụ điện C1 và C2 có giá trị lần lượt là:

Cho mạch điện như hình vẽ. Nguồn điện có E=12  V,r=2  Ω.Các điện trởR1=1  Ω,  R2=2Ω; R3=3Ω;  C1=1μF,  C2=2μF.Điện tích trên các tụ điện C1 và C2 có giá trị lần lượt là:
Vui lòng chờ trong giây lát!
Lựa chọn một trả lời để xem Đáp án chính xác Báo sai đáp án hoặc câu hỏi
Số lượng đã trả lời:
A. 2,5  μC và 15  μC.
0 %
0 phiếu
B. 15  μC và 4,5  μC
0 %
0 phiếu
C. 1,5  μC và 2,25 μC
0 %
0 phiếu
D. 2,25  μC và 1,5  μC
0 %
0 phiếu
Tổng cộng:
0 trả lời
Bình luận (0)
Chưa có bình luận nào, bạn có thể gửi ý kiến bình luận tại đây:
Gửi bình luận của bạn tại đây (*):
(Thông tin Email/ĐT sẽ không hiển thị phía người dùng)
*Nhấp vào đây để nhận mã Nhấp vào đây để nhận mã

Trắc nghiệm liên quan

Giải bài tập Flashcard Trò chơi Đố vui Khảo sát Trắc nghiệm Hình/chữ Quà tặng Hỏi đáp Giải bài tập

×
Trợ lý ảo Trợ lý ảo
Gửi câu hỏi
×