Tại thời điểm t0=0, một vật m=500g rơi tự do không vận tốc đầu từ độ cao 80m xuống đất với g=10m/s2. Động lượng của vật tại thời điểm t=2s có

Nguyễn Thị Nhài | Chat Online
03/09/2024 21:57:27 (Vật lý - Lớp 10)
16 lượt xem

Tại thời điểm t0=0, một vật m=500g rơi tự do không vận tốc đầu từ độ cao 80m xuống đất với g=10m/s2. Động lượng của vật tại thời điểm t=2s có

Vui lòng chờ trong giây lát!
Lựa chọn một trả lời để xem Đáp án chính xác Báo sai đáp án hoặc câu hỏi
Số lượng đã trả lời:
A. độ lớn10kg.m/s; phương thẳng đứng chiều từ dưới lên trên.
0 %
0 phiếu
B. độ lớn10.000kg.m/s; phương thẳng đứng chiều từ trên xuống dưới.
1 phiếu (100%)
C. độ lớn10kg.m/s; phương thẳng đứng chiều từ trên xuống dưới.
0 %
0 phiếu
D. độ lớn10.000kg.m/s; phương thẳng đứng chiều từ dưới lên trên.
0 %
0 phiếu
Tổng cộng:
1 trả lời
Bình luận (0)
Chưa có bình luận nào, bạn có thể gửi ý kiến bình luận tại đây:
Gửi bình luận của bạn tại đây (*):
(Thông tin Email/ĐT sẽ không hiển thị phía người dùng)
*Nhấp vào đây để nhận mã Nhấp vào đây để nhận mã

Trắc nghiệm liên quan

Giải bài tập Flashcard Trò chơi Đố vui Khảo sát Trắc nghiệm Hình/chữ Quà tặng Hỏi đáp Giải bài tập

×
Trợ lý ảo Trợ lý ảo
Gửi câu hỏi
×