Cho khối lượng proton mp=1,0073 u, của nơtron là mn=1,0087 u và của hạt nhân 24He là mα=4,0015 u và 1uc2=931,5 MeV. Năng lượng liên kết tính riêng cho từng nuclôn của hạt nhân 24He là
![]() | Nguyễn Thị Sen | Chat Online |
04/09/2024 11:45:37 (Vật lý - Lớp 12) |
13 lượt xem
Cho khối lượng proton mp=1,0073 u, của nơtron là mn=1,0087 u và của hạt nhân 24He là mα=4,0015 u và 1uc2=931,5 MeV. Năng lượng liên kết tính riêng cho từng nuclôn của hạt nhân 24He là

Lựa chọn một trả lời để xem Đáp án chính xác Báo sai đáp án hoặc câu hỏi |
Số lượng đã trả lời:
A. 7,1 MeV. 0 % | 0 phiếu |
B. 4,55.10−18J. 0 % | 0 phiếu |
C. 4,88.10−15J . 0 % | 0 phiếu |
D. 28,41 MeV. 0 % | 0 phiếu |
Tổng cộng: | 0 trả lời |
Bình luận (0)
Chưa có bình luận nào, bạn có thể gửi ý kiến bình luận tại đây:
Trắc nghiệm liên quan
- Hai dao động điều hòa cùng phương có phương trình lần lượt là x1=6cosωt+π3cm và x2=8cosωt−π6cm. Dao động tông hợp có biên độ là (Vật lý - Lớp 12)
- Một mạch điện kín gồm nguồn điện E=12V,r=1Ω. Mạch ngoài gồm bóng đèn có ghi (6V − 6W) mắc nối tiếp với một biến trở. Để đèn sáng bình thường, biến trở có giá trị bằng (Vật lý - Lớp 12)
- Trong thí nghiệm Y−âng về giao thoa ánh sáng, chiếu sáng các khe bằng bức xạ có bước sóng 600 nm. Khoảng cách giữa hai khe là 1 mm, khoảng cách từ mặt phẳng hai khe đến màn quan sát là 2 m. Trên màn, tại điểm M cách vân trung tâm 2,4 mm có: (Vật lý - Lớp 12)
- Cho bốn bức xạ điện từ có bước sóng λ1=0,2 μm,λ2=0,3 μm,λ3=0,4 μm và λ4=0,6 μm. Chiếu lần lượt 4 bức xạ trên vào một tấm kẽm có công thoát A=3,55eV. Số bức xạ gây ra hiệu ứng quang điện ngoài đối với tấm kẽm là (Vật lý - Lớp 12)
- Một mạch dao động lí tưởng gồm cuộn cảm thuần có độ tự cảm 5 mH và tụ điện có điện dung 50μF. Trong mạch đang có dao động điện từ tự do với hiệu điện thế cực đại giữa hai bản tụ điện là 6 V. Tại thời điểm hiệu điện thế giữa hai bản tụ điện là 4 V thì ... (Vật lý - Lớp 12)
- Công suất của một nguồn sáng là P = 2,5W. Biết nguồn phát ra ánh sáng đon sắc có bước sóng λ=0,3μm. Cho hằng số Plăng là 6,625.10−34J.s và tốc độ ánh sáng trong chân không 3.108 m/s. số phôtôn phát ra từ nguồn sáng trong một phút là (Vật lý - Lớp 12)
- Đặt vào hai đầu đoạn mạch R, L, C mắc nối tiếp, với cuộn dây thuần cảm, một điện áp u=220cos100πt−π3 V. Biết R=100Ω,L=2πH, C=110πmF. Biểu thức cường độ dòng điện trong mạch là: (Vật lý - Lớp 12)
- Một con lắc lò xo dao động điều hoà khỉ vật đi qua vị trí có li độ bằng nửa biên độ thì (Vật lý - Lớp 12)
- Đặt điện áp u=U0cosωt+π4 vào hai đầu đoạn mạch chỉ có tụ điện thì cường độ dòng điện trong mạch là i=I0cosωt+φ. Giá trị của φ bằng: (Vật lý - Lớp 12)
- Chỉ ra câu sai. Âm La của một cái đàn ghita và của một cái kèn có thể cùng: (Vật lý - Lớp 12)
Trắc nghiệm mới nhất
- Người mẫu bạch tạng đầu tiên ở Việt Nam là ai?
- Sinh nhật của Ma-ri-ca Sáng hôm ấy, thầy giáo vào lớp, vui vẻ nói: - Hôm nay là sinh nhật Ma-ri-ca. Chúng ta cùng chúc mừng bạn nhé! Cả lớp chúc mừng Ma-ri-ca bằng một tràng pháo tay. Rồi thầy thay mặt các bạn trong lớp tặng Ma-ri-ca một quyển truyện ... (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Tỉnh nào nước ta xếp đầu theo bảng chữ cái? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Để sắp xếp tên riêng theo đúng bảng chữ cái, em cần phải: (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Sắp xếp các tên sau theo thứ tự bảng chữ cái: Nam, Hoa, Bình, Linh. Tên nào đứng thứ hai? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Trong các tên sau, tên nào đứng sau cùng theo thứ tự bảng chữ cái? Anh, Bảo, Dũng, Châu (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Xếp các tên riêng sau theo đúng thứ tự bảng chữ cái:Hùng, Cảnh, Hà, Lê, Thanh, Phong, Yến, Ánh, Mai (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Trong danh sách sau, tên nào đứng sau cùng nếu sắp xếp theo thứ tự bảng chữ cái? Trung, Quốc, Đông, An (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Sắp xếp tên các bạn theo thứ tự bảng chữ cái: Chép, Rô, Trắm, Lươn, Ốc (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Trong các tên sau, tên nào đứng thứ hai nếu sắp xếp theo thứ tự bảng chữ cái? Lan, Bình, Quang, Duy (Tiếng Việt - Lớp 2)