Mức cường độ âm được tính bằng công thức
![]() | Tô Hương Liên | Chat Online |
04/09/2024 15:09:53 (Vật lý - Lớp 12) |
14 lượt xem
Mức cường độ âm được tính bằng công thức

Lựa chọn một trả lời để xem Đáp án chính xác Báo sai đáp án hoặc câu hỏi |
Số lượng đã trả lời:
A. LB=lgII0. 0 % | 0 phiếu |
B. LB=10lgII0. 0 % | 0 phiếu |
C. LdB=lgII0. 0 % | 0 phiếu |
D. LB=10lgI0I. 0 % | 0 phiếu |
Tổng cộng: | 0 trả lời |
Bình luận (0)
Chưa có bình luận nào, bạn có thể gửi ý kiến bình luận tại đây:
Trắc nghiệm liên quan
- Đặt vào hai đầu đoạn mạch chỉ có cuộn cảm thuần có độ tự cảm 0,4πH một điện áp xoay chiều u=U0cos100πtV. Nếu tại thời điểm t1 điện áp là 60(V) thì cường độ dòng điện tại thời điểm có độ lớn là (Vật lý - Lớp 12)
- Dao động duy trì là dao động mà người ta đã (Vật lý - Lớp 12)
- Một người có thể nhìn rõ các vật cách mắt từ 10 cm đến 100 cm. Độ biến thiên độ tụ của mắt người đó từ trạng thái không điều tiết đến trạng thái điều tiết tối đa là (Vật lý - Lớp 12)
- Một khung dây phẳng giới hạn diện tích S=5cm2 gồm 20 vòng dây đặt trong từ trường đều có cảm ứng từ B = 0,1T sao cho mặt phẳng khung dây hợp với vectơ cảm ứng từ một góc 60o. Tính từ thông qua diện tích giới hạn bởi khung dây. (Vật lý - Lớp 12)
- Công thoát của kim loại Na là 2,48 eV. Chiếu một chùm bức xạ có bước sóng 0,36 μm vào tế bào quang điện có catôt làm bằng Na. Vận tốc ban đầu cực đại của electron quang điện là (Vật lý - Lớp 12)
- Mạch dao động của một máy thu vô tuyến điện, tụ điện có điện dung biến thiên từ 56pF đến 667pF. Muốn cho máy thu bắt được các sóng từ 40 m đến 2600 m, bộ cuộn cảm trong mạch phải có độ tự cảm nằm trong giới hạn nào? (Vật lý - Lớp 12)
- Trong thí nghiệm Y-âng về giao thoa ánh sáng, các khe hẹp được chiếu sáng bởi ánh sáng đơn sắc. Khoảng vân trên màn là 1,2 mm. Trong khoảng giữa hai điểm M và N trên màn ở cùng một phía so với vân sáng trung tâm, cách vân trung tâm lần lượt 2 mm và ... (Vật lý - Lớp 12)
- Chọn phương án sai. (Vật lý - Lớp 12)
- Cho năng lượng liên kết riêng của hạt nhân F2656e là 8,8MeV. Biết khối lượng của hạt prôtôn và nơtrôn lần lượt là mP=1,007276 u và mn=1,008665 u, trong đó l u=931,5 MeV/c2. Khối lượng hạt nhân là (Vật lý - Lớp 12)
- Một nguồn điện có suất điện động 12V, điện trở trong 2Ω mắc với một điện trở R thành mạch kín thì công suất tiêu thụ trên R là 16W, giá trị của điện trở R bằng (Vật lý - Lớp 12)
Trắc nghiệm mới nhất
- "Một tầm nhìn, một bản sắc, một cộng đồng" là khẩu hiệu của tổ chức nào? (Tự nhiên & xã hội)
- Năm 2024, Award World Travel công nhận vườn quốc gia nào là vườn quốc gia đáng đến để tham quan du lịch nhất ở Đông Nam Á? (Tự nhiên & xã hội)
- Tập hợp số hữu tỉ được kí hiệu là? (Toán học - Lớp 7)
- Điền vào chỗ trống trong câu thơ sau: Mùa ... của em, là xanh cốm mới, mùi hương như gợi, từ màu lá sen? (Tiếng Việt - Lớp 3)
- Điền vào câu ca dao tục ngữ sau: Vàng ròng vào lửa chẳng phai, búa rìu sấm sét, chẳng sai .....? (Tiếng Việt - Lớp 5)
- Điền vào câu ca dao tục ngữ sau: "Có gió rung mới biết tùng bách cứng, có ..... hừng mới biết thức vàng cao" (Tiếng Việt - Lớp 5)
- Nếu đường thẳng và mặt phẳng không có điểm chung thì chúng (Tổng hợp - Lớp 12)
- Trong chuỗi phản ứng prton-proton trong lòng Mặt Trời có hai phản ứng riêng biệt trong đó 4 hạt nhân hydro cuối cùng có thể dẫn đến 1 hạt nhân Heli. Trong chuỗi phản ứng này, phản ứng \(_1^2D + _1^1H \to _2^3He + \gamma \)tạo ra bức xạ điện từ gamma. ... (Vật lý - Lớp 12)
- Một đồng vị phóng xạ có chu kì bán rã là 12,7 giờ. Sau 38,1 giờ, độ phóng xạ của đồng vị này giảm bao nhiêu phần trăm so với lúc ban đầu? (Vật lý - Lớp 12)
- Phản ứng hạt nhân nào sau đây là phản ứng phân hạch? (Vật lý - Lớp 12)