Tia laze không được ứng dụng trong
![]() | Đặng Bảo Trâm | Chat Online |
28/08/2024 20:25:57 (Vật lý - Lớp 12) |
16 lượt xem
Tia laze không được ứng dụng trong

Lựa chọn một trả lời để xem Đáp án chính xác Báo sai đáp án hoặc câu hỏi |
Số lượng đã trả lời:
A. kích thích phản ứng nhiệt hạch 0 % | 0 phiếu |
B. nội soi dạ dày 0 % | 0 phiếu |
C. điều khiển con tàu vũ trụ 0 % | 0 phiếu |
D. khoan, cắt kim loại 0 % | 0 phiếu |
Tổng cộng: | 0 trả lời |
Bình luận (0)
Chưa có bình luận nào, bạn có thể gửi ý kiến bình luận tại đây:
Trắc nghiệm liên quan
- Trong hiện tượng quang - phát quang, sự hấp thụ một photon dẫn đến sự giải phóng (Vật lý - Lớp 12)
- Người ta dùng một laze hoạt động dưới chế độ liên tục để khoan một tấm thép. Công suất của chùm laze là P = 10 W. Đường kính của một chùm sáng là d = 1 mm. Bề dày của tấm thép là e = 2 mm. Nhiệt độ ban đầu là t0 = 30oC. Khối ... (Vật lý - Lớp 12)
- Một laze có công suất 8 W làm bốc hơi một lượng nước ở 300C. Biết rằng nhiệt dung riêng của nước là c = 4,18 kJ/kg.độ, nhiệt hóa hơi của nước L = 2260kJ/kg, khối lượng riêng của nước D = 1000kg/m3. Thể tích nước bốc hơi được ... (Vật lý - Lớp 12)
- Hãy chọn phát biểu đúng. Khi chiếu tia tử ngoại vào một tấm kẽm nhiễm điện dương thì điện tích của tấm kẽm không bị thay đổi. Đó là do (Vật lý - Lớp 12)
- Tia laze có tính đơn sắc rất cao vì các photon do laze phát ra có: (Vật lý - Lớp 12)
- Dùng laze CO2 có công suất P = 10 W để làm dao mổ. Khi tia laze được chiếu vào vị trí cần mổ sẽ làm cho nước ở phần mô chỗ đó bốc hơi và mô bị cắt. Biết chùm laze có bán kính r = 0,1 mm và di chuyển với vận tốc v = 0,5cm/s trên bề mặt của ... (Vật lý - Lớp 12)
- Một bộ pin quang điện gồm nhiều pin mắc nối tiếp. Diện tích tổng cộng của các pin là 0,4 m2. Dòng ánh sáng chiếu vào bộ pin có cường độ 1000 W/m2. Khi cường độ dòng điện mà bộ pin cung cấp cho mạch ngoài là 2,5A thì điện áp đo ... (Vật lý - Lớp 12)
- Trong nguyên tử hiđrô, bán kính Bo là r0 = 5,3.10-11 m. Bán kính quỹ đạo dừng O là (Vật lý - Lớp 12)
- Nguyên tử hiđrô chuyển từ trạng thái dừng có năng lượng En= –1,5 eV sang trạng thái dừng có năng lượng Em = –3,4 eV. Bước sóng của bức xạ mà nguyên tử hiđrô phát ra xấp xỉ bằng (Vật lý - Lớp 12)
- Giới hạn quang điện của một kim loại là 0,75 μm. Biết hằng số Plăng h = 6,625.10–34 Js, tốc độ ánh sáng trong chân không c = 3.108 m/s. Công thoát êlectron khỏi kim loại này là (Vật lý - Lớp 12)
Trắc nghiệm mới nhất
- "Một tầm nhìn, một bản sắc, một cộng đồng" là khẩu hiệu của tổ chức nào? (Tự nhiên & xã hội)
- Năm 2024, Award World Travel công nhận vườn quốc gia nào là vườn quốc gia đáng đến để tham quan du lịch nhất ở Đông Nam Á? (Tự nhiên & xã hội)
- Tập hợp số hữu tỉ được kí hiệu là? (Toán học - Lớp 7)
- Điền vào chỗ trống trong câu thơ sau: Mùa ... của em, là xanh cốm mới, mùi hương như gợi, từ màu lá sen? (Tiếng Việt - Lớp 3)
- Điền vào câu ca dao tục ngữ sau: Vàng ròng vào lửa chẳng phai, búa rìu sấm sét, chẳng sai .....? (Tiếng Việt - Lớp 5)
- Điền vào câu ca dao tục ngữ sau: "Có gió rung mới biết tùng bách cứng, có ..... hừng mới biết thức vàng cao" (Tiếng Việt - Lớp 5)
- Nếu đường thẳng và mặt phẳng không có điểm chung thì chúng (Tổng hợp - Lớp 12)
- Trong chuỗi phản ứng prton-proton trong lòng Mặt Trời có hai phản ứng riêng biệt trong đó 4 hạt nhân hydro cuối cùng có thể dẫn đến 1 hạt nhân Heli. Trong chuỗi phản ứng này, phản ứng \(_1^2D + _1^1H \to _2^3He + \gamma \)tạo ra bức xạ điện từ gamma. ... (Vật lý - Lớp 12)
- Một đồng vị phóng xạ có chu kì bán rã là 12,7 giờ. Sau 38,1 giờ, độ phóng xạ của đồng vị này giảm bao nhiêu phần trăm so với lúc ban đầu? (Vật lý - Lớp 12)
- Phản ứng hạt nhân nào sau đây là phản ứng phân hạch? (Vật lý - Lớp 12)