Tính khối lượng glucozơ chứa trong nước hoa quả nho biết rằng khi lên men lượng nước này thì được 100 lít etanol 100 và hiệu suất của quá trình sản xuất là 95%, khối lượng riêng etanol nguyên chất là 0,8g/ml :
![]() | Đặng Bảo Trâm | Chat Online |
29/08/2024 20:47:25 (Hóa học - Lớp 11) |
15 lượt xem
Tính khối lượng glucozơ chứa trong nước hoa quả nho biết rằng khi lên men lượng nước này thì được 100 lít etanol 100 và hiệu suất của quá trình sản xuất là 95%, khối lượng riêng etanol nguyên chất là 0,8g/ml :

Lựa chọn một trả lời để xem Đáp án chính xác Báo sai đáp án hoặc câu hỏi |
Số lượng đã trả lời:
A. 52,132kg 0 % | 0 phiếu |
B. 48,376kg 0 % | 0 phiếu |
C. 12,476kg 0 % | 0 phiếu |
D. 16,476kg 0 % | 0 phiếu |
Tổng cộng: | 0 trả lời |
Bình luận (0)
Chưa có bình luận nào, bạn có thể gửi ý kiến bình luận tại đây:
Trắc nghiệm liên quan
- Một loại gạo chứa 75% tinh bột . Lấy 78,28 kg gạo này điều chế ra etanol 400 với H = 60% và khối lượng riêng của etanol nguyên chất là 0,8g/ml . Tính thể tích etanol 400 thu được : (Hóa học - Lớp 11)
- Tính khối lượng tinh bột cần dùng trong quá trình lên men để tạo ra 5 lít etanol 460 biết rằng hiệu suất của cả quá trình là 72% và khối lượng riêng của etanol nguyên chất là 0,8g/ml (Hóa học - Lớp 11)
- Cho 1 lít etanol 920 vào H2SO4 đặc. Tính thể tích etilen tạo ra đktc biết H = 70% và khối lượng riêng của etanol nguyên chất là 0,8g/ml : (Hóa học - Lớp 11)
- Khi đun etanol 950 với H2SO4 ở 1700C với hiệu suất là 60% thu được 2,24lít khí etilen đktc. Tính thể tích etanol 950 cần dùng biết khối lượng riêng của etanol nguyên chất là 0,8g/ml : (Hóa học - Lớp 11)
- Cho 10 ml dung dịch Ancol etylic 46o phản ứng hết với kim loại Na (dư), thu được V lít khí H2 (đktc). Biết khối lượng riêng của Ancol etylic nguyên chất bằng 0,8 g/ml. Giá trị của V là: (Hóa học - Lớp 11)
- Cho 1 lít etanol 920 pư với Na dư . Tính thể tích H2 tạo ra đktc biết khối lượng riêng của etanol nguyên chất là 0,8g/ml (Hóa học - Lớp 11)
- Cho Na dư vào 100ml dung dịch etanol a0 thu được 29,12lít khí H2 đktc . Biết khối lượng riêng của rượu = 0,8g/ml. Tìm a: (Hóa học - Lớp 11)
- Cho m gam hỗn hợp A gồm 2 Ancol no, đơn chức đồng đẳng kế tiếp phản ứng với Na dư được 1,68lít khí ở 00C và 2 Atm . Nếu cho m gam A đun với H2SO4 được 12,5g hỗn hợp 3 ete ( H = 100%) . Tìm 2 Ancol : (Hóa học - Lớp 11)
- Cho V lít (đktc) hỗn hợp khí gồm 2 olefin liên tiếp trong dãy đồng đẳng hợp nước ( H2SO4 xúc tác) thu được 12,9 gam hỗn hợp A gồm 3 Ancol. Đun nóng 12,9 gam A trong H2SO4 đặc ở 1400C thu được ... (Hóa học - Lớp 11)
- Đun hỗn hợp 2 Ancol đơn chức, hở với dung dịch H2SO4 đặc được các ete . Lấy 7,2 gam một ete đốt cháy hoàn toàn được 8,96lít CO2 đktc và 7,2g H2O . Tìm hai Ancol đó : (Hóa học - Lớp 11)
Trắc nghiệm mới nhất
- Nếu em có một chú mèo, em nên làm gì để chăm sóc nó tốt nhất? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Chữ hoa Q có đặc điểm gì? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Trong các từ sau, từ nào có chữ hoa P? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Thời gian biểu giúp chúng ta làm gì? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Con chó thường có đặc điểm gì? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Đôi mắt chú mèo trông như thế nào khi thấy chuột? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Khi thấy chuột chạy ngang, chú mèo có phản ứng gì? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Chú mèo kêu như thế nào? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Chú mèo nằm ở đâu? (Tiếng Việt - Lớp 2)
- Chú mèo trong bài thơ có đặc điểm gì? (Tiếng Việt - Lớp 2)