Một dòng điện xoay chiều i=I0cosωt qua một đoạn mạch. Giữa hai đầu đoạn mạch có một hiệu điện thế u=U0cos(ωt+φ). Công suất trung bình tiêu thụ trên đoạn mạch có thể tính theo biểu thức:

Trần Bảo Ngọc | Chat Online
01/09/2024 11:55:40 (Vật lý - Lớp 12)
12 lượt xem

Một dòng điện xoay chiều i=I0cosωt qua một đoạn mạch. Giữa hai đầu đoạn mạch có một hiệu điện thế u=U0cos(ωt+φ). Công suất trung bình tiêu thụ trên đoạn mạch có thể tính theo biểu thức:

Vui lòng chờ trong giây lát!
Lựa chọn một trả lời để xem Đáp án chính xác Báo sai đáp án hoặc câu hỏi
Số lượng đã trả lời:
A. P=U0I0cosφ
0 %
0 phiếu
B. P=0,5U0I0cosφ
0 %
0 phiếu
C. P=0,5UρIρ
0 %
0 phiếu
D. Có thể P=0,5UItuỳ theo cấu tạo của mạch.
0 %
0 phiếu
Tổng cộng:
0 trả lời
Bình luận (0)
Chưa có bình luận nào, bạn có thể gửi ý kiến bình luận tại đây:
Gửi bình luận của bạn tại đây (*):
(Thông tin Email/ĐT sẽ không hiển thị phía người dùng)
*Nhấp vào đây để nhận mã Nhấp vào đây để nhận mã

Trắc nghiệm liên quan

Giải bài tập Flashcard Trò chơi Đố vui Khảo sát Trắc nghiệm Hình/chữ Quà tặng Hỏi đáp Giải bài tập

×
Trợ lý ảo Trợ lý ảo
Gửi câu hỏi
×