Hiện tượng nào dưới đây là sự va chạm đàn hồi? (Vật lý - Lớp 10)
Phạm Văn Bắc - 06/09/2024 20:48:06
Một vật được thả rơi từ độ cao h = 10 m so với mặt đất. Tại thời điểm vật có động năng bằng 3 lần thế năng thì nó đang ở độ cao bằng bao nhiêu? Chọn mốc thế năng tại mặt đất. (Vật lý - Lớp 10)
Phạm Văn Phú - 06/09/2024 20:48:06
Một vật có khối lượng m = 400 g và động năng 20 J. Khi đó vận tốc của vật là: (Vật lý - Lớp 10)
Nguyễn Thị Nhài - 06/09/2024 20:48:05
Vật nào sau đây không có khả năng sinh công? (Vật lý - Lớp 10)
Bạch Tuyết - 06/09/2024 20:48:05
Một ô tô tải khối lượng 5 tấn và một ô tô con khối lượng 1300 kg chuyển động cùng chiều trên đường với cùng tốc độ không đổi 54 km/h. Động năng của ô tô con trong hệ quy chiếu gắn với ô tô tải là: (Vật lý - Lớp 10)
Phạm Minh Trí - 06/09/2024 20:48:03
Một vật nhỏ được ném lên từ điểm M phía trên mặt đất; vật lên tới điểm N thì dừng và rơi xuống. Bỏ qua sức cản của không khí. Trong quá trình vật chuyển động từ M đến N thì (Vật lý - Lớp 10)
Phạm Văn Phú - 06/09/2024 20:48:02
Cơ năng là một đại lượng: (Vật lý - Lớp 10)
Tôi yêu Việt Nam - 06/09/2024 20:48:01
Viên bi A đang chuyển động đều với vận tốc v thì va chạm vào viên bi B đang đứng yên có cùng khối lượng với viên bi A. (Vật lý - Lớp 10)
Trần Đan Phương - 06/09/2024 20:47:57
Một vật khối lượng 1500 kg được cần câu nâng đều lên độ cao 20 m trong khoảng thời gian 15 s. Lấy g = 10 m/ s2. Công suất trung bình của lực nâng của cần cầu là (Vật lý - Lớp 10)
Tô Hương Liên - 06/09/2024 20:47:55
Phát biểu nào sau đây là đúng? (Vật lý - Lớp 10)
Trần Bảo Ngọc - 06/09/2024 20:47:54
Thả rơi một hòn sỏi khối lượng 50 g từ độ cao 1,2 m xuống một giếng cạn sâu 3 m. Công của trọng lực khi vật rơi chạm đáy giếng là bao nhiêu? (Lấy g = 10 m/s2). (Vật lý - Lớp 10)
Trần Đan Phương - 06/09/2024 20:47:53
Đơn vị không phải đơn vị của công suất là (Vật lý - Lớp 10)
Đặng Bảo Trâm - 06/09/2024 20:47:52
Lực tác dụng lên một vật đang chuyển động thẳng biến đổi đều không thực hiện công khi (Vật lý - Lớp 10)
Nguyễn Thị Sen - 06/09/2024 20:47:51
Một người dùng một lực 1000 N kéo một thùng gỗ làm nó dịch chuyển đoạn đường 50 m. Lực kéo tác dụng lên vật hợp với phương ngang góc 60o. Công của lực kéo là (Vật lý - Lớp 10)
Nguyễn Thu Hiền - 06/09/2024 20:47:50
Một khẩu súng đại bác nằm ngang khối lượng ms = 1000 kg, bắn một viên đạn khối lượng md = 2,5 kg. Vận tốc viên đạn ra khỏi nòng súng là 600 m/s. Tìm vận tốc của súng sau khi bắn? (Vật lý - Lớp 10)
Nguyễn Thị Thảo Vân - 06/09/2024 20:47:50
Phát biểu nào sau đây không đúng? (Vật lý - Lớp 10)
Trần Đan Phương - 06/09/2024 20:47:49
Một vật 3 kg rơi tự do xuống đất trong khoảng thời gian 2 s. Độ biến thiên động lượng của vật trong khoảng thời gian đó là (lấy g = 9,8 m/s2). (Vật lý - Lớp 10)
Nguyễn Thanh Thảo - 06/09/2024 20:47:48
Một chất điểm m bắt đầu trượt không ma sát từ trên mặt phẳng nghiêng xuống. Gọi α là góc của mặt phẳng nghiêng so với mặt phẳng nằm ngang. Động lượng của chất điểm ở thời điểm t là (Vật lý - Lớp 10)
Đặng Bảo Trâm - 06/09/2024 20:47:47
Chất điểm M chuyển động không vận tốc đầu dưới tác dụng của lực không đổi F→. Động lượng chất điểm ở thời điểm t là: (Vật lý - Lớp 10)
Nguyễn Thị Thảo Vân - 06/09/2024 20:47:40
Trong quá trình nào sau đây, động lượng của vật không thay đổi? (Vật lý - Lớp 10)
CenaZero♡ - 06/09/2024 20:47:38
Một vật khối lượng 500 g chuyển động thẳng dọc trục Ox với vận tốc 18 km/h. Động lượng của vật bằng (Vật lý - Lớp 10)
Nguyễn Thị Thảo Vân - 06/09/2024 20:47:37
Viên bi A có khối lượng m1 = 60 g chuyển động với vận tốc v1 = 5 m/s va chạm vào viên bi B có khối lượng m2 = 40 g chuyển động ngược chiều có vận tốc v2→. Sau va chạm, hai viên bi đứng yên. Độ lớn vận tốc viên bi B ... (Vật lý - Lớp 10)
Nguyễn Thanh Thảo - 06/09/2024 20:47:37
Một máy nâng có công suất 1500 W, nâng một vật khối lượng 100 kg lên độ cao 36 m trong vòng 45 s. Lấy g = 10 m/s2. Hiệu suất của máy là (Vật lý - Lớp 10)
Đặng Bảo Trâm - 06/09/2024 20:47:37
Một cần cẩu nâng một vật nặng khối lượng 5 tấn từ trạng thái nghỉ chuyển động thẳng đứng nhanh dần đều lên trên với độ lớn gia tốc bằng 0,5 m/s2. Lấy g=10m/s2. Độ lớn công mà cần cẩu thực hiện được sau thời gian 3 giây là (Vật lý - Lớp 10)
Trần Bảo Ngọc - 06/09/2024 20:47:36
Một vật có khối lượng 10 kg, lấy g = 10m/s2. Tính thế năng trọng trường của vật tại đáy giếng cách mặt đất 5 m với gốc thế năng tại mặt đất. (Vật lý - Lớp 10)
Nguyễn Thanh Thảo - 06/09/2024 20:47:35
Cơ năng của vật không thay đổi nếu vật chuyển động: (Vật lý - Lớp 10)
Bạch Tuyết - 06/09/2024 20:47:35
Một cầu thang cuốn trong siêu thị mang 20 người, trọng lượng trung bình của mỗi người bằng 500 N, từ tầng dưới lên tầng trên cách nhau 6 m (theo phương thẳng đứng) trong thời gian 1 phút. Tính công suất của cầu thang cuốn này? (Vật lý - Lớp 10)
Nguyễn Thị Sen - 06/09/2024 20:47:34
Lò nung trao đổi năng lượng với vật khác dưới dạng nào sau đây? (Vật lý - Lớp 10)
Trần Bảo Ngọc - 06/09/2024 20:47:33
Một vật khối lượng 1 kg đang có thế năng 1,0 J đối với mặt đất, lấy g = 9,8 m/s2. Khi đó, vật ở độ cao là bao nhiêu so với mặt đất. (Vật lý - Lớp 10)
Nguyễn Thị Thương - 06/09/2024 20:47:30
Chỉ ra câu sai trong các phát biểu sau. (Vật lý - Lớp 10)
Tôi yêu Việt Nam - 06/09/2024 20:47:30
Chọn đáp án đúng. Va chạm đàn hồi (Vật lý - Lớp 10)
Nguyễn Thị Nhài - 06/09/2024 20:47:29
Từ độ cao 25 m một vật được ném lên thẳng đứng với độ lớn vận tốc ban đầu vo = 20 m/s. Bỏ qua sức cản của không khí. Lấy g = 10 ./s2. Độ cao cực đại mà vật đạt được so với mặt đất là? Chọn mốc thế năng tại mặt đất. (Vật lý - Lớp 10)
Bạch Tuyết - 06/09/2024 20:47:28
Đáp án nào sau đây là đúng. (Vật lý - Lớp 10)
Phạm Minh Trí - 06/09/2024 20:47:27
Tìm phát biểu SAI trong các phát biểu sau. Thế năng trọng trường (Vật lý - Lớp 10)
Bạch Tuyết - 06/09/2024 20:47:27
Một động cơ điện cung cấp công suất 15 kW cho một cần cẩu nâng 1000 kg lên cao 30 m. Lấy g = 10 m/s2. Tính thời gian tối thiểu để thực hiện công việc đó. (Vật lý - Lớp 10)
Đặng Bảo Trâm - 06/09/2024 20:47:26
Một con ngựa kéo một chiếc xe đi với vận tốc 14,4 km/h trên đường nằm ngang. Biết lực kéo có độ lớn F = 500 N và hợp với phương nằm ngang góc θ=300. Tính công của con ngựa trong 30 phút. Coi xe chuyển động thẳng và không đổi chiều chuyển động (Vật lý - Lớp 10)
Nguyễn Thị Thảo Vân - 06/09/2024 20:47:25
Một vật có khối lượng 2 kg rơi tự do xuống đất trong khoảng thời gian 0,5 s. Độ biến thiên động lượng của vật trong khoảng thời gian đó là bao nhiêu? Cho g = 10 m/s2. (Vật lý - Lớp 10)
Tôi yêu Việt Nam - 06/09/2024 20:47:24
Khối lượng súng là 4 kg và của đạn là 50 g. Lúc thoát khỏi nòng súng, đạn có vận tốc 800 m/s. Vận tốc giật lùi của súng là bao nhiêu nếu chọn chiều dương là chiều giật lùi của súng. (Vật lý - Lớp 10)
Nguyễn Thị Thương - 06/09/2024 20:47:23
Một viên đạn có khối lượng 14 g bay theo phương ngang với vận tốc 400 m/s xuyên qua tấm gỗ dày 5 cm, sau khi xuyên qua gỗ, đạn có vận tốc 120 m/s. Tính lực cản trung bình của tấm gỗ tác dụng lên viên đạn (Vật lý - Lớp 10)
Nguyễn Thu Hiền - 06/09/2024 20:47:22
Một máy bay khối lượng 3000 kg khi cất cánh phải mất 80 s để bay lên tới độ cao 1500 m. Lấy g = 9,8 m/s2. Công suất của động cơ máy bay gần giá trị nào sau đây nhất? (Vật lý - Lớp 10)
Nguyễn Thị Sen - 06/09/2024 20:47:21