Bài tậpBài chưa trả lời

Một quả cầu có khối lượng m = 0,5kg làm bằng chất có khối lượng riêng là 5000kg/cm³ được treo vào đầu dây F thì quả cầu chuyển động đều trong một bình nước theo chiều từ dưới lên trên

Một quả cầu có khối lượng m=0,5kg làm bằng chất có khối lượng riêng là 5000kg/cm³ được treo vào đầu dây F thì quả cầu chuyển động đều trong một bình nước theo chiều từ dưới lên trên. 
Xác định vận tốc chuyển động của quả cầu biết rằng nếu thả riêng quả cầu trong bình nước thì quả cầu chuyển động với vận tốc 0,1 m/s và lực cản lại chuyển động của nước chỉ phụ thuộc của vận tốc chuyển động và tỉ lệ thuận với vận tốc chuyển động. Cho khối lượng vật M = 1,5 kg khối lượng riêng của nước là 1000 kg/m³

1 Xem trả lời
Hỏi chi tiết
837
1
0
Nguyễn Minh Vũ
01/02/2021 20:20:38
+5đ tặng

Mở khóa để xem toàn bộ nội dung trả lời

(?)
Bạn đã đạt đến giới hạn của mình. Bằng cách Đăng ký tài khoản, bạn có thể xem toàn bộ nội dung trả lời
Cải thiện điểm số của bạn bằng cách đăng ký tài khoản Lazi.
Xem toàn bộ các câu trả lời, chat trực tiếp 1:1 với đội ngũ Gia sư Lazi bằng cách Đăng nhập tài khoản ngay bây giờ
Tôi đã có tài khoản? Đăng nhập

Bạn hỏi - Lazi trả lời

Bạn muốn biết điều gì?

GỬI CÂU HỎI
Học tập không giới hạn cùng học sinh cả nước và AI, sôi động, tích cực, trải nghiệm

Hôm nay bạn thế nào? Hãy nhấp vào một lựa chọn, nếu may mắn bạn sẽ được tặng 50.000 xu từ Lazi

Vui Buồn Bình thường
×
Trợ lý ảo Trợ lý ảo
Gửi câu hỏi
×