Bài tập  /  Bài đang cần trả lời

Giải bài có thưởng!

Một lò xo có độ cứng k = 200 N/m, có chiều dài tự nhiên là 25 cm. Gắn vào lò xo treo thẳng đứng một vật có khối lượng m thì lò xo bị giãn 7,5cm. Lấy g = 10 m/s2. Tính lực đàn hồi của lò xo và chiều dài của lò xo khi vật cân bằng

Một lò xo có độ cứng k = 200 N/m, có chiều dài tự nhiên là 25 cm. Gắn vào lò xo treo thẳng đứng một vật có khối lượng m thì lò xo bị giãn 7,5cm. Lấy g = 10 m/s2.

    a.Tính lực đàn hồi của lò xo và chiều dài của lò xo khi vật cân bằng

    b.Nếu treo thêm vào trung điểm của lò xo một vật m’ = m  ,tính chiều dài của lò xo khi có cân bằng?
Mọi người giúp mik vs ạ,gấp lắm

0 Xem trả lời
Hỏi chi tiết
132

Bạn hỏi - Lazi trả lời

Bạn muốn biết điều gì?

GỬI CÂU HỎI
Học tập không giới hạn cùng học sinh cả nước và AI, sôi động, tích cực, trải nghiệm

Hôm nay bạn thế nào? Hãy nhấp vào một lựa chọn, nếu may mắn bạn sẽ được tặng 50.000 xu từ Lazi

Vui Buồn Bình thường
×
Trợ lý ảo Trợ lý ảo
Gửi câu hỏi
×