Bài tập  /  Bài đang cần trả lời

Quãng đường AB dài 120km. Một ô tô đi quãng đường đó mất 2 giờ 30 phút. Tính vận tốc của ô tô

Quãng đường AB dài 120km.
   a) Một ô tô đi quãng đường đó mất 2giờ 30phút. Tính vận tốc của ô tô.
   b) Một xe máy đi với vận tốc bằng 3/4 vận tốc của ô tô thì đi quãng đường AB mất bao nhiêu thời gian?
 
1 Xem trả lời
Hỏi chi tiết
476
0
0
Đỗ Ánh Dương
15/03/2022 12:45:20
+5đ tặng
a, 2 giờ 30 phút=2,5 giờ
Vận tốc của ô tô là 120:2,5=48(km/h)
b, Vận tốc của xe máy là: 48x 3/4= 36( km/h)
Xe máy đi quãng đường AB mất 120: 36= 10/3 giờ

Mở khóa để xem toàn bộ nội dung trả lời

(?)
Bạn đã đạt đến giới hạn của mình. Bằng cách Đăng ký tài khoản, bạn có thể xem toàn bộ nội dung trả lời
Cải thiện điểm số của bạn bằng cách đăng ký tài khoản Lazi.
Xem toàn bộ các câu trả lời, chat trực tiếp 1:1 với đội ngũ Gia sư Lazi bằng cách Đăng nhập tài khoản ngay bây giờ
Tôi đã có tài khoản? Đăng nhập

Bạn hỏi - Lazi trả lời

Bạn muốn biết điều gì?

GỬI CÂU HỎI
Học tập không giới hạn cùng học sinh cả nước và AI, sôi động, tích cực, trải nghiệm

Hôm nay bạn thế nào? Hãy nhấp vào một lựa chọn, nếu may mắn bạn sẽ được tặng 50.000 xu từ Lazi

Vui Buồn Bình thường
×
Trợ lý ảo Trợ lý ảo
Gửi câu hỏi
×