Bài tập  /  Bài đang cần trả lời

Lúc 7 giờ 15 phút một xe máy đi từ A đến B với vận tốc 35km/giờ. Đến 8 giờ 45 phút một ô tô cũng đi từ A đến B với vận tốc 65km/giờ và đuổi theo xe máy. Hỏi đến mấy giờ thì ô tô đuổi kịp xe máy

Lúc 7 giờ 15 phút một xe máy đi từ A đến B với vận tốc 35km/giờ. Đến 8 giờ 45 phút một ô tô cũng đi từ A đến B với vận tốc 65km/giờ và đuổi theo xe máy . Hỏi đến mấy giờ thì ô tô đuổi kịp xe máy 
2 Xem trả lời
Hỏi chi tiết
525
1
0
Tr Hải
03/05/2022 17:06:05
+5đ tặng

Mở khóa để xem toàn bộ nội dung trả lời

(?)
Bạn đã đạt đến giới hạn của mình. Bằng cách Đăng ký tài khoản, bạn có thể xem toàn bộ nội dung trả lời
Cải thiện điểm số của bạn bằng cách đăng ký tài khoản Lazi.
Xem toàn bộ các câu trả lời, chat trực tiếp 1:1 với đội ngũ Gia sư Lazi bằng cách Đăng nhập tài khoản ngay bây giờ
Tôi đã có tài khoản? Đăng nhập
1
0
Mai
03/05/2022 17:09:37
+4đ tặng

Thời gian xe máy khởi hành trước ô tô là:

   8 giờ 45 phút - 7 giờ 15 phút = 1 giờ 30 phút = 1,5 giờ

Sau 1,5 giờ xe máy đi được quãng đường là:

   35 x 1,5 = 52,5 ( km )

Hiệu vận tốc hai xe là:

   65 - 35 = 30 ( km/giờ )

Thời gian ô tô cần đi để đuổi kịp xe máy là:

  52,5 : 30 = 1,75 giờ = 1 giờ 45 phút

Ô tô đuổi kịp xe máy lúc:

  8 giờ 45 phút + 1 giờ 45 phút = 10 giờ 30 phút

Bạn hỏi - Lazi trả lời

Bạn muốn biết điều gì?

GỬI CÂU HỎI
Học tập không giới hạn cùng học sinh cả nước và AI, sôi động, tích cực, trải nghiệm

Hôm nay bạn thế nào? Hãy nhấp vào một lựa chọn, nếu may mắn bạn sẽ được tặng 50.000 xu từ Lazi

Vui Buồn Bình thường
×
Trợ lý ảo Trợ lý ảo
Gửi câu hỏi
×