Bài tậpBài chưa trả lời

15/03/2024 20:46:37
Giải bài có thưởng!

Một vật có khối lượng 0,1 kg được thả rơi ở độ cao cách mặt đất 45 m. Bỏ qua sức cản của không khí. Lấy g=10 m/s. Gốc thế năng ở mặt đất

----- Nội dung dịch tự động từ ảnh -----
Bài 5: Một vật có khối lượng 0,1 kg được thả rơi ở độ cao cách mặt đất 45 m. Bỏ qua sức cản của
không khí. Lấy g=10 m/s. Gốc thế năng ở mặt đất.
a. Tính động năng, thế năng, cơ năng tại vị trí thả vật.
b. Tính vận tốc của vật lúc chạm đất.
Wa = 4w, thì vật ở độ cao so với mặt đất là bao nhiêu.
c. Khi Wa
0 Xem trả lời
Hỏi chi tiết
97

Bạn hỏi - Lazi trả lời

Bạn muốn biết điều gì?

GỬI CÂU HỎI
Học tập không giới hạn cùng học sinh cả nước và AI, sôi động, tích cực, trải nghiệm

Hôm nay bạn thế nào? Hãy nhấp vào một lựa chọn, nếu may mắn bạn sẽ được tặng 50.000 xu từ Lazi

Vui Buồn Bình thường
×
Trợ lý ảo Trợ lý ảo
Gửi câu hỏi
×