Bài 1. Trên quãng đường dài 24km, một người đi xe đạp từ A lúc 7 giờ 45 phút, đến B lúc 10 giờ 30 phút. Tính vận tốc của người đó, biết giữa đường họ nghỉ chân 15 phút rồi mới đi tiếp.
Giải gió tuiii bài này với ạ
Bằng cách nhấp vào Đăng nhập, bạn đồng ý Chính sách bảo mật và Điều khoản sử dụng của chúng tôi. Nếu đây không phải máy tính của bạn, để đảm bảo an toàn, hãy sử dụng Cửa sổ riêng tư (Tab ẩn danh) để đăng nhập (New Private Window / New Incognito Window).
Thời gian đi xe đạp (không tính thời gian nghỉ):
10 giờ 30 phút - 7 giờ 45 phút - 15 phút = 2 giờ 30 phút = 2,5 giờ
Vận tốc của người đi xe đạp:
24 km / 2,5 giờ = 9,6 km/giờ
Đáp số: 9,6 km/giờ
Hôm nay bạn thế nào? Hãy nhấp vào một lựa chọn, nếu may mắn bạn sẽ được tặng 50.000 xu từ Lazi
Vui | Buồn | Bình thường |