Một vật có khối lượng m bằng 20 kilôgam bắt đầu chuyển động trên mặt phẳng nằm ngang dưới tác dụng của lực F sau thời gian 5 giây vật đi được quãng đường là 50 m cho hệ số ma sát trượt giữa vật và mặt phẳng là nếu trượt = 0,05 lấy g = 9,8 m trên giây bình tính công của lực F trong 2 trường hợp
a) lực F có phương nằm ngang
b) lực F có phương hợp vs phương ngang 1 góc = 30
Bằng cách nhấp vào Đăng nhập, bạn đồng ý Chính sách bảo mật và Điều khoản sử dụng của chúng tôi. Nếu đây không phải máy tính của bạn, để đảm bảo an toàn, hãy sử dụng Cửa sổ riêng tư (Tab ẩn danh) để đăng nhập (New Private Window / New Incognito Window).
Hôm nay bạn thế nào? Hãy nhấp vào một lựa chọn, nếu may mắn bạn sẽ được tặng 50.000 xu từ Lazi
Vui | Buồn | Bình thường |