Bài tập  /  Bài đang cần trả lời

Giải bài có thưởng!

Một quả cầu nhỏ khối lượng m = 0,5 g mang điện tích q = 2.10^-8C được treo bằng một sợi dây không dãn và đặt vào điện trường đều

----- Nội dung dịch tự động từ ảnh -----
BÀI 6: Một quả cầu nhỏ khối lượng m = 0,5 g mang điện tích q= 2.10$ C được treo bằng
một sợi dây không dãn và đặt vào điện trường đều E có đường sức năm ngang. Khi quả cầu
cân bằng, dây treo hợp với phương thăng đứng góe a = 45°. Lấy g = 10 m/s². Tính:
a) Độ lớn của cường độ điện trường.
b) Sức căng của dây treo
0 Xem trả lời
Hỏi chi tiết
1.306

Bạn hỏi - Lazi trả lời

Bạn muốn biết điều gì?

GỬI CÂU HỎI
Học tập không giới hạn cùng học sinh cả nước và AI, sôi động, tích cực, trải nghiệm

Hôm nay bạn thế nào? Hãy nhấp vào một lựa chọn, nếu may mắn bạn sẽ được tặng 50.000 xu từ Lazi

Vui Buồn Bình thường
×
Trợ lý ảo Trợ lý ảo
Gửi câu hỏi
×