Hòa tan hết một kim loại chưa rõ hóa trị vào dung dịch H2SO4 10% (dùng dư 10% so với phản ứng) sau phản ứng thu được 32,2 g muối và 4,48 lít khí ở điều kiện tiêu chuẩn. Tìm kim loại. Tính khối lượng dung dịch H2SO4 đã dùng
Hòa tan hết một kim loại chưa rõ hóa trị vào dung dịch h2so4 10% (dùng dư 10% so với phản ứng) sau phản ứng thu được 32,2 g muối và 4,48 lít khí ở điều kiện tiêu chuẩn a.tìm kim loại b.tính khối lượng dung dịch h2so4 đã dùng c.tính nồng độ phần trăm muối sau phản ứng
Bằng cách nhấp vào Đăng nhập, bạn đồng ý Chính sách bảo mật và Điều khoản sử dụng của chúng tôi. Nếu đây không phải máy tính của bạn, để đảm bảo an toàn, hãy sử dụng Cửa sổ riêng tư (Tab ẩn danh) để đăng nhập (New Private Window / New Incognito Window).
→ MA = 2,8.n/0,6 = 14n/3, xét các giá trị n = 1, 2, 3 để suy ra MA
Với đề bài này thì không ra được đáp án nhé.
Mở khóa để xem toàn bộ nội dung trả lời
(?)
Bạn đã đạt đến giới hạn của mình. Bằng cách Đăng ký tài khoản, bạn có thể xem toàn bộ nội dung trả lời
Cải thiện điểm số của bạn bằng cách đăng ký tài khoản Lazi. Xem toàn bộ các câu trả lời, chat trực tiếp 1:1 với đội ngũ Gia sư Lazi bằng cách Đăng nhập tài khoản ngay bây giờ