Bài tập  /  Bài đang cần trả lời

Giải bài có thưởng!

Một nguồn điện có E = 12V, r = 2Ω cung cấp cho điện trở R, công suất tiêu thụ trên R đạt giá trị cực đại nếu ghép một điện trở R // với điện trở cũ thì công suất tiêu thụ của mạch ngoài bằng?

Một nguồn điện có E= 12V, r= 2Ω cung cấp cho điện trở R, công suất tiêu thụ trên R đạt giá trị cực đại. Nếu ghép một điện trở R // với điện trở cũ thì công suất tiêu thụ của mạch ngoài bằng.
A.16W B.24W C.48W D.36W
0 Xem trả lời
Hỏi chi tiết
1.027

Bạn hỏi - Lazi trả lời

Bạn muốn biết điều gì?

GỬI CÂU HỎI
Học tập không giới hạn cùng học sinh cả nước và AI, sôi động, tích cực, trải nghiệm

Hôm nay bạn thế nào? Hãy nhấp vào một lựa chọn, nếu may mắn bạn sẽ được tặng 50.000 xu từ Lazi

Vui Buồn Bình thường
×
Trợ lý ảo Trợ lý ảo
Gửi câu hỏi
×