Bài tập  /  Bài đang cần trả lời

Tính giá tiền 1 kg gạo

Bạn nào làm cả 4 bài đầu tiên mình cho 1000 xu
----- Nội dung dịch tự động từ ảnh -----
23.
Số tiền mua 12,8 kg gạo nếp hơn số tiền mua 8,4 kg gạo tẻ là
130 000 đồng. Số tiền mua 3,2 kg gạo nếp hơn số tiền mua
1,5kg gạo tẻ là 41 500 đồng. Tính giá tiền 1 kg gạo
mỗi loại.
24. Số tiền mua 7 chiếc quần cùng loại hơn số tiền mua 4 chiếc áo
cùng loại là 1 100 000 đồng. Số tiền mua 5 chiếc quần cùng
loại hơn số tiền mua 3 chiếc áo cùng loại là 750 000 đồng
Tính giá tiền 1 chiếc quần, giá tiền 1 chiếc áo.
(25)
Số tiền mua 9 m vải hoa hơn số tiền mua 7 m vải xanh là 160 000
đồng. Số tiền mua 1,5 m vải hoa hơn số tiền mua 0,5 m vải
xanh là 50 000 đồng. Tính giá tiền 1 m vải mỗi loại.
26. Số tiền mua 5 bút bi ít hơn số tiền mua 3 bút mực là
22 500 đồng. Nếu mua 10 bút bi thì số tiền phải trả ít hơn
mua 4 bút mực là 20 000 đồng. Hỏi mỗi loại bút có giá bao
nhiêu tiền một chiếc?
1 Xem trả lời
Hỏi chi tiết
41
1
0
Tiến Dũng
10/04/2024 21:53:09
+5đ tặng

Theo sơ đồ, tổng số phần bằng nhau là: 1+3=4(phần)

Giá trị 1 phần:

65000:4= 16250(đồng)

Số tiền mua 1kg gạo nếp là:

16250x1=16250(đồng)

Số tiền mua 1kg gạo tẻ là:

Đáp số: 1kg gạo nếp: 16250 đồng

Mở khóa để xem toàn bộ nội dung trả lời

(?)
Bạn đã đạt đến giới hạn của mình. Bằng cách Đăng ký tài khoản, bạn có thể xem toàn bộ nội dung trả lời
Cải thiện điểm số của bạn bằng cách đăng ký tài khoản Lazi.
Xem toàn bộ các câu trả lời, chat trực tiếp 1:1 với đội ngũ Gia sư Lazi bằng cách Đăng nhập tài khoản ngay bây giờ
Tôi đã có tài khoản? Đăng nhập

Bạn hỏi - Lazi trả lời

Bạn muốn biết điều gì?

GỬI CÂU HỎI
Học tập không giới hạn cùng học sinh cả nước và AI, sôi động, tích cực, trải nghiệm

Hôm nay bạn thế nào? Hãy nhấp vào một lựa chọn, nếu may mắn bạn sẽ được tặng 50.000 xu từ Lazi

Vui Buồn Bình thường
×
Trợ lý ảo Trợ lý ảo
Gửi câu hỏi
×